Nước hoa hồng dưỡng da hãng nào tốt?

Thảo luận trong 'Da đẹp' bắt đầu bởi chuotthikmeo, 13 Tháng tám 2011.

1. chuotthikmeo New Member

Các chị ơi cho em kinh nghiệm về dùng nước hoa hồng và loại nào tốt với!! Em cảm ơn cả nhà nha!
  2. lethihiep171090 New Member

Nước hoa hong nên dùng của Lancome là okie nhất, tớ đã từng dùng qua mot số hãng như loreal, christian dio hay shishedo dưng mà kết lại vẫn thấy em lancome okie nhất. duty free khoang 34usd mot chai 400ml dùng dien dại cả năm hơn ý, tính ra chẳng mắc chút nào mà chất lượng, thực ra nếu bạn trang điểm mới cần kem dưỡng vì khi hậu VN mình nóng ẩm nên dùng kem dưỡng thì sẽ hơi nhờn da nếu chỉ dùng kem dưỡng only, còn nếu bạn trang điểm thì như sau : nước hoa hồng --> kem dưỡng da --> make up base (nhớ loại màu xanh và trắng hoặc tím) ----> foundation (màu vàng) ----> phấn nén hoặc gọi là phấn phủ. ^^ Kinh nghiệm của tớ có bấy nhiu thui hà :D
    babylove and phukien like this.
  3. phukien New Member

^^ Pond's. Mình trung thành lun
  4. ptu_15 New Member

Về nước hoa hồng thì em gợi ý cho chị nên dùng của Clarins, có 2 loại màu xanh cho da hỗn hợp và dầu và màu vàng cho da khô. Em đã dùng mấy năm nay và chỉ kết nó thôi. Buổi tối mùa hè em chỉ cần rửa mặt sạch và lau bằng lotion là xong cho da thoáng, nếu mùa đông mới cần bôi kem giữ ẩm.

Bạn ơi có phải nước hoa hồng là gọi chung cho Lotion Tonique không, vì hình như mình đọc đâu đó là nước hoa hồng có nước nguyên chất chiết xuất từ cánh hoa hồng thật và loại tổng hợp. Mình cũng đang có 1 lọ Lotion tonique Clarins cho da hỗn hợp và da dầu có tên Iris va mầu xanh, theo mình hiểu đây không phải loại chiết xuất từ hoa hồng mà từ cây Iris chả biết có phải cây trinh nữ hoàng cung ở Vn không, mình thấy giống giống.

Nhưng không hiểu sao mình dùng bị dị ứng, hàng của mình thì mua bên Pháp này ở Shephora nên không thể hàng rởm, mình bôi ngay hôm đầu tiên nó rất xót và mẩn đỏ, vì vậy bỏ từ đó đến nay, có dùng lại 1 lần sau khi dùng sữa rửa mặt vẫn bị, lọ này theo mình đọc hướng dẫn là sau khi dùng tẩy trang nó sẽ tẩy nốt vết bẩn còn lại, nhưng 2 lần dùng đều dị ứng nên sợ quá không dám dùng nưa. Hiện mình dùng cai lọ nước Lotion của Sheshido, lọ có bột lắc lên ấy nhưng chỉ dùng khi nào cảm thấy mặt mẩn lên vì lạnh thôi còn hàng ngày mình dùng nước hoa hông thật chiết xuất từ chính hoa hồng, bên Pháp bán có 4 E thôi, siêu thị nào cũng có, hãng này chuyên tinh dầu, dùng thấy tốt hơn nhiều. Mình cũng học được cái này của ai đó trên mạng, sau vào siêu thị mò ra, nó rẻ, chai thủy tinh tím, có loại dùng cho mí mắt thì mùi y như nước chè giải nhiệt ỏ VN ấy, còn nước hoa hồng chiết xuất từ hoa hồng thì dùng thich vô cùng. Nhưng chả hiểu sao từ đầu năm đến giờ nó hình như không sản xuất hàng y hệt thế nữa, hàng của hãng này tự nhiên lên giá, chán! May hôm định mang quà về VN mua cả 10 chai, nặng quá bỏ lại nên vẫn còn dùng.
    Tên hãng là Les Frossances, hãng chuyên tinh dầu thiên nhiên các loại. Nếu bạn ở Pháp thử xem có còn bán không. Nó là nước hoa hồng chiết xuất từ chính hoa hông, dùng đúng là nhỏ lỗ chân lông, da mịn, không mụn, da trẻ lại.
    (theo cuocsongthuongnhat)
  5. thutrang.1992 New Member

Mình biết một số hãng nước hoa hồng cũng tốt lắm nè. Bạn của mình tụi nó hay dùng những loại này:

Nước hoa hồng Nivea- Đức với các thành phần tự nhiên và các Vitamine lầm trẻ hoá làn da, se khít lỗ chân lông giúp da căng mịn tràn đầy sức sống. Giá 170k/ 200ml

Nước hoa hồng L'oreal: Làm sạch lớp sừng già chết bám trên da,làm mềm, sạch và giúp da tươi mát hơn. Ngăn chăn sự hình thành sắc tố Melanin.
    Cách sự dụng:Thấm lượng nước hoa hồng vừa đủ lên miếng bông cotton ,thoa đều khắp mặt, tránh tiếp xúc vùng mắt. Loại dành cho da nhờn. Giá 140k/ 200ml

Cách làm đúng với nước hoa hồng mà mình tham khảo được nè. Bạn cũng nên lưu ý nha:

- Trước hết xác định tính chất của nước hoa hồng, có tác dụng giữ ẩm, chống dầu hay tẩy da chết. Có một số nước hoa hồng có cách dùng đặc biệt, nên xem hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

- Miếng bông ẩm vỗ đến khi khô: Dùng bông trang điểm thấm nước hoa hồng, cần để bông thấm hết nuớc hoa hồng, sau đó vỗ nhẹ lên toàn bộ mặt, cho đến khi bông khô hết thì mới được.

- Dùng tay vỗ: nhớ vỗ lên toàn bộ mặt, muốn cải thiện đường nét cho khuôn mặt thì dùng ngón trỏ và ngón giữa làm thành hình cái kéo thoa từ cằm đến tai.

- Bất luận dùng tay hay dùng bông trang điểm thì cuối cùng nhất định phải dùng hai tay ôm lấy mắt, dùng nhiệt độ của bàn tay và hiệu quả bịt kín để mặt dễ hấp thụ hơn.

- Mặt nạ bổ sung độ ẩm: Lấy giấy mặt thấm nước hoa hồng có tác dụng giữ ẩm và bổ sung độ ẩm, đợi 10~15 phút thì bóc ra. Như vậy có thể cải thiện được da khô.

- Qua một khoảng thời gian nếu cảm thấy hiệu qủa của loại nước hoa hồng mà bạn đang dùng giảm đi thì có thể thay loại mới.
    rosy and babylove like this.
  6. thutrang.1992 New Member

Ngoài ra, bạn có thể tự chế biến nước hoa hồng ở nhà, cách làm khá đơn giản trong khi hiệu quả thì rất đáng kể. lại tiết kiệm được chi phí. Chỉ cần 40 phút là bạn có thể tự chưng cất được hơn 1 lít nước hoa hồng rồi. Đây chỉ là gợi ý của mình. Hy vọng những thông tin này sẽ giúp ích cho bạn, giúp bạn biết thêm những vấn đề xung quanh nước hoa hồng. Bạn cũng có thể làm thử.

Nguyên liệu và dụng cụ cần thiết: 2-3 lít cánh hoa hồng tươi, đá viên, nước, một viên gạch nung, một cái nồi sạch, một bát thuỷ tinh đựng được hơn 1 lít nước.

Chuẩn bị: Đặt viên gạch vào giữa nồi, sau đó đặt bát thuỷ tinh lên trên viên gạch. Thả cánh hoa hồng vào trong nồi cho đến khi lượng cánh cao đến đỉnh viên gạch, rồi đổ nước sao cho ngập cánh hoa và viên gạch.

Thực hiện: Đặt ngược nắp vung nồi. Bật bếp lên. Khi nước bắt đầu sôi lăn tăn thì vặn nhỏ bếp. Ngay khi nước bắt đầu sôi hẳn thì bỏ hai khay đá lên vung nồi.

Kết thúc: Khi nước sôi, hơi nước bốc lên chạm tới đỉnh vung nồi lạnh thì ngưng tụ lại. Hơi nước ngưng tụ chảy về tập trung ở giữa vung nồi và nhỏ giọt vào bát thuỷ tinh.

Sau 20 phút, nhanh chóng nhấc vung nồi ra, múc nước hoa hồng trong bát thuỷ tinh ra ngoài. Dừng lại việc chưng cất khi bạn đã thu được hơn 1 lít nước hoa hồng có mùi hương nồng nàn y hệt như hoa hồng tự nhiên.
    rosy and babylove like this.
  7. HoaTien_TocRoi
    This message by HoaTien_TocRoi has been removed from public view.
    22 Tháng tám 2011 Show
  8. babylove New Member

Cậu phải chú ý tới loại nước hoa hồng và tùy mục đích sử dụng nữa nha ^^

Ngày nay, nước hoa hồng xuất hiện trên thị trường ngày càng nhiều, tùy thuộcvào làn da, bạn hãy chọn cho mình loại phù hợp nhất nhá!

1. Nước hoa hồng làm sạch
    Được sử dụng như phương thức mat-xa, khử sạch bụi bẩn và những mảng tróc da giúp cho phần mặt sạch sẽ. Thông thường sau khi dùng loại này, bạn nên kết hợp với nước hoa hồng làm mềm mịn da.

2. Nước hoa hồng làm mềm da
    Đa số được dùng cho da trung tính và da khô, có tác dụng làm mềm hóa chất sừng giúp cho da mềm mịn, giữ ẩm. Sau khi sử dụng nên thoa ngay sản phẩm dưỡng da giúp da hấp thu dược hoàn toàn chất dinh dưỡng.

3. Nước hoa hồng se khít lỗ chân lông
    Thích hợp với da nhờn, nếu lỗ chân lông của bạn to, sau khirửa mặt hoặc loại bỏ chất sừng xong bạn nên sử dụng ngay, sẽ có tác dụng làm se khít lỗ chân lông. Với loại da này, bạn nên chú ý chăm sóc vùng chữ T và hai bên má!

4. Nước hoa hồng chuyên dụng đặc biệt
    Ngoài các sản phẩm trên còn có nước hoa hồng trắng đẹp, trị rỗ hoa... nếu cần thiết bạn vẫn có thể sử dụng.
  9. truonglinhtrang New Member

hay hay, mình cũng phải đi mua 1 lọ nước hoa hồng mới dc
  10. HoaTien_TocRoi New Member

Click vào đây để xem hình với kích thước 600x400px.

Nước hoa hồng là một sản phẩm có công dụng làm sạch da, loại bỏ bã nhờn và cân bằng độ pH, đồng thời cải thiện làn da với tác dụng tẩy sạch một cách nhẹ nhàng và làm se khít lỗ chân lông. Kết quả mang lại cho bạn là một làn da sáng đẹp và mịn màng hơn. Toner hay nước hoa hồng giúp làm giảm sự xuất hiện của mụn. Dưới đây là một số bí quyết khi sử dụng nước hoa hồng trong việc chăm sóc da nhằm sở hữu làn da tươi tắn trong ngày hè:

1. Trước tiên, nên tìm hiểu những loại nước hoa hồng hay toner cho từng loại da và chọn sản phẩm phù hợp nhất với bạn.
    • Nếu da bạn thuộc loại da thường, hãy lựa chọn cho mình sản phẩm được làm từ các thành phần tự nhiên như: chanh, cam, chuối, nha đam, bơ hay dưa chuột. Những thành phần tự nhiên này thật sự tốt cho da của bạn. Tránh sử dụng các loại dung dịch có thành phần chứa cồn bởi vì chúng sẽ làm khô da và mang lại những kết quả không như mong muốn.
    2. Trước khi dùng nước hoa hồng, bạn nên rửa sạch mặt với xà phòng dịu nhẹ thích hợp với làn da kết hợp với động tác xoay tròn đều để đảm bảo bọt xà phòng làm sạch phần da mặt và cổ. Sau đó, rửa mặt bằng nước ấm bởi nước ấm khiến lỗ chân lông mở to giúp làn sạch sâu hơn.

3. Sử dụng bông gòn thấm lượng nhỏ nước hoa hồng, sau đó thoa lên vùng giữa trán ra đến thái dương, rồi đến cổ, mũi và cằm. Bạn nên tránh thoa lên vùng quanh mắt vì dung dịch này có thể gây hại cho mắt. Tiếp tục thấm ướt miếng bông gòn khác và thoa xung quanh vùng cổ từ vùng xương ức trở lên cằm và quai hàm một cách nhẹ nhàng.

4. Sử dụng nước hoa hồng để tẩy trang.
    • Hãy thực hiện lại công đoạn trên nếu như nước sạch vẫn chưa tẩy hết lớp trang điểm trên mặt. Dùng bông gòn thoa nhẹ nhàng cho đến khi miếng bông gòn hoàn toàn sạch sẽ, và hết sức cẩn thận để tránh làm cắng da khiến nếp nhăn xuất hiện. Nếu da bạn thuộc loại da thường, hãy chú ý đến vùng chữ T trên khuôn mặt.

5. Nước hoa hồng làm da săn chắc.

• Bạn sẽ cảm thấy da mặt của mình căng sau khi sử dụng loại sản phẩm này. Tiếp theo, hãy dưỡng ẩm cho da, nếu bạn sử dụng nước hoa hồng vào buổi sáng trước khi trang điểm, hãy chắc chắn sử dụng thêm sữa dưỡng ẩm trước khi trang điểm.
    6. Ngưng sử dụng sản phẩm ngay khi có cảm giác bỏng da, có thể dẫn đến tình trạng ngứa và bong da. Do đó, bạn hãy tìm loại nước hoa hồng dịu nhẹ để nâng niu làn da.

7. Nước hoa hồng là giải pháp kỳ diệu cho những bạn gái đang gặp rắc rối với mụn bởi nó giúp hạn chế sản sinh bã nhờn trên da mặt. Tuyến bã nhờn khi kết hợp với bụi bẩn, phấn trang điểm và các nhân tố khác bên ngoài được xem là “kẻ thù” gây hại da hình thành mụn trứng cá. Những bạn gái nào có làn da nhờn nên sử dụng nước hoa hồng một vài lần trong ngày để da sạch và tươi tắn hơn.

• Nước hoa hồng hay dung dịch làm săn da giúp bảo vệ và cân bằng độ pH cho da. Bạn nên chọn một sản phẩm phù hợp với làn da của mình. Chọn sản phẩm kết hợp nhiều thành phần vừa có tác dụng giảm chứng viêm da, loại bỏ hoàn toàn lớp trang điểm mà vừa có thành phần dưỡng ẩm để làn da được chăm sóc một cách toàn diện hơn.
    Theo howtodothings