Mẹo hay cho giày búp bê (flats)

Thảo luận trong 'Phụ kiện' bắt đầu bởi Xoan Trà, 9 Tháng chín 2012.

1. Xoan Trà Member

Có rất nhiều cách để kết hợp giày búp bê với trang phục. Cho dù bạn đang mặc một chiếc đầm đen hay quần jean bó thì giày búp bê luôn luôn có vô số các lựa chọn để kết hợp. Thật ra tôi có một mẫu tin sốt dẻo cho tất cả các cách mang giày búp bê giúp làm nổi bật bất cứ trang phục nào của bạn.

1. Quần jean bó: Quần jean bó là kiểu quần jean hoàn hảo để kết hợp với bất cứ kiểu giày búp bê nào bạn có, bạn cũng có thể kết hợp chúng với giày đế bằng kiểu ballet. Tóm lại, quần jean bó trông thật tuyệt vời với bất cứ loại giày búp bê nào.

2. Váy bubble: Một trong những cách tuyệt vời để mang giày đế bằng là kết hợp chúng với một cái váy bubble phồng. Cá nhân tôi rất thích các kiểu váy bubble. Tôi nghĩ chúng cực kỳ dễ thương, phù hợp với bất cứ dáng người nào và lý tưởng để kết hợp cùng một đôi giày búp bê.

3. Quần jeggings: Mặc dù jeggings giống với quần jean bó (skinny jeans),nhưng thật ra tôi nghĩ rằng quần jeggings trông cực kỳ dễ thương với tất cả các kiểu giày búp bê! Với tôi, tôi luôn luôn kết hợp những cái quần jeggings của tôi với đôi giày đế bằng kiểu ballet màu hồng. Chúng trông sang trọng và rất phong cách .

4. Phối màu: Nói về màu sắc! Một trong những cách tuyệt vời để mang giày búp bê đế bằng là phối hợp các màu sắc của các đôi giày đế bằng của bạn với váy hoặc có thể ngay cả với cái ví của bạn đấy. Với cách đó bạn có một bộ trang phục ton-sur-ton! Nó thật sành điệu và hấp dẫn!

5. Quần tây: Tôi hầu như lúc nào cũng kết hợp chúng với nhau khi đi làm. Bạn không cần phải lúc nào cũng mang những đôi giày cao gót gò bó đâu, mà thay vào đó bạn có thể mang những đôi giày búp bê đế bằng với quần tây! Hãy chọn cho mình những đôi giày đế bằng lịch sự. Làm bằng da luôn luôn là một lựa chọn lý tưởng.

6. Váy bút chì (Pencil skirts): Cuối cùng, một trong những cách cuối cùng để mang giày búp bê đế bằng là kết hợp với các chiếc váy bút chì! Và điều này cũng tương tự như trên, đây là một sự kết hợp tuyệt vời dành cho phong cách thời trang công sở! Tôi lặp lại một lần nữa, hãy đảm bảo là bạn sẽ chọn ra những đôi giày làm bằng da để kết hợp nhé.

Như bạn có thể thấy, có rất nhiều cách khác nhau để mang giày đế bằng! Tất cả những điều bạn cần làm là một chút trí tưởng tượng và thật nhiều tính sáng tạo để trở nên thật phong cách! Tôi thích tất cả những cách trên và tôi đã kết hợp tất cả vào trong gu thời trang của tôi. Còn bạn thì sao nào?
  2. milo New Member

Mình là tín đồ của loại giày flats nè, mang thích lắm. bất cứ trang phục nào cũng có thể kết hợp được
  3. Trang Nhung New Member

Em tuy có chiều cao khiêm tốn nhưng em vẫn chuộng kiểu giày này, ghét giày cao gót lắm (cao giả tạo). Mang kiểu giày này năng động và dễ dàng di chuyển, like like
  4. Hoài An New Member

Mang mấy đôi giày này nhìn chẳng có dáng tẹo nào, mình là mình kết mấy em 5 phân cơ
  5. pipi New Member

Giày búp bê, đế bằng chất liệu da mang đi làm cực kỳ xinh và lịch sự. Tớ là fan cuồng nhiệt của kiểu giày này :p
  6. Mun New Member

Ồ ố ô, cổ vũ hai tay hai chân cho kiểu giày flats.
  7. Hoa nắng Member

Cho tớ thêm 2 tay, 2 chân nữa nhá. Chắc phải lập hội mê giày flats quá. Eo ơi, bây giờ đến các công sở thấy mấy em đi giày cao gót 5-7 phần, chân sải bước dài nhìn tự tin phết, nhưng tớ thì tớ chỉ mê mấy em flats thôi
  8. oc gao New Member

Mình thì lại thích mang loại giày wedge như lần trước CDMP giới thiệu í, vì mình có chiều cao rất ư khiêm tốn mà lại không đi cao gót được nên phải trung thành với wedge.
  9. Tỉ Muội New Member

Dù ta mê flats, dù ta mang duy nhất kiểu giày búp bê thế mà cũng có lắm kẻ phải ngước lên nhìn, há há :D
  10. Suri New Member

Loại giày này mang đi chơi thì ok, mang đi làm nhìn nó lẹt xẹt sao đó. Đi làm tốt nhất nên mang từ 2 phân trở lên
  11. Hoài Đan New Member

èo, sis Tỉ Muội .....chảnhhhhhhhh nhỉ. Mà phải công nhận người dáng cao mang gì cũng đẹp, mang giày búp bê là đẹp nhất. haizzz :(
  12. Kiểu giày này dễ mang, dễ di chuyển nhưng nếu chiều cao quá thấp bạn nên chọn kiểu búp bê nhưng coa 2 phân là được rồi. Mình rất thích kiểu flats ba-lê. Trong tủ giày có cả chục đôi flats í
  13. susu New Member

Hội mê giày flats cho tớ nhập hội nhé, fan cuồng đây
  14. Bao Nhi Member

Em thì nói không với giày cao gót...không phải em không thích mà vì em vị viêm khớp, chịu thôi mặc dù rất muốn tạo dáng với cao gót. em đành chọn giaỳ búp bê làm giải pháp. Tuy không thích lắm nhưng nó rất dễ mang
  15. conico New Member

Mình kết bạn nào mang giày búp bê, nhìn xinh xắn đáng iu
  16. Khôi Nguyên New Member

Nhập hội flats nào!!!!!!! cực xinh, cực năng động, cực an toàn
  17. Bằng Lăng Member

Mấy sis làm gì mà cuống cuồng với flats thế? đợi tí cho em cuồng chung với, hihihi.
  18. Đỗ Quyên New Member

Sis nào giới thiệu cho em ở đâu mua giày búp bê xinh nhé, em cũng là fan nhưng chỉ trung thành 1 nhãn hàng à, đang muốn đa dạng thêm tủ giày búp bê
  19. Lâm Viên New Member

Kiểu này mang thì dễ di chuyển thật, nhưng mà không có dáng. Mình chỉ mê cao gót thôi ;)
  20. joice New Member

Vascara có nhiều kiểu giày búp bê lắm, giá cả trung bình thôi, phù hợp cho thời buổi đắt đỏ này