Làm thế nào để mái tóc mọc nhanh và dày hơn?

Thảo luận trong 'Tóc đẹp' bắt đầu bởi Phương Vy, 29 Tháng mười 2013.

1. Phương Vy Member

Khi còn nhỏ, chúng ta rất thích những cô công chúa Disney mặc những chiếc váy xinh đẹp và mái tóc dài tuyệt đẹp của họ. Chúng ta đã mơ một ngày nào đó sẽ trở thành một cô công chúa như thế. Hãy cùng ngẫm nghĩ về điều này, mái tóc dày và dài giúp tôn vinh vẻ đẹp nữ tính của chúng ta và giúp chúng ta trông trang nhã hơn và phong cách hơn. Vậy làm thế nào để giúp các lọn tóc của bạn mọc dài và dày hơn? Hãy cùng tham khảo thông tin sau đây!

Làm thế nào để giúp mái tóc mọc dài và nhanh hơn: Chải tóc cẩn thận - Chúng tôi đề nghị chải tóc một hoặc hai lần vào buổi sáng và lặp lại tương tự vào buổi tối trước khi đi ngủ. Cách này sẽ giúp kích thích sự tuần hoàn máu đến da đầu giúp mái tóc của bạn mọc dài nhanh hơn chỉ trong một khoảng thời gian ngắn. Ngoài ra, chúng tôi muốn tiết lộ một sự thật là: không nên chải tóc bằng lược mái chèo khi tóc còn ướt bởi vì bạn sẽ làm gãy tóc. Thay vì vậy, bạn có thể sử dụng những cây lược bảng dẹt để ngăn ngừa hư tổn tóc.

Làm thế nào để giúp mái tóc mọc dài nhanh hơn một cách tự nhiên: Đắp mặt nạ lòng trắng trứng - Nếu bạn muốn học cách giúp mái tóc của bạn mọc dài nhanh hơn thì bạn nên thử dùng lòng trắng trứng. Tại sao? Bởi vì lòng trắng trứng có các thành phần tự nhiên giúp hồi phục da đầu, giúp mái tóc của bạn mềm mại hơn và sáng hơn. Tất cả những gì bạn cần làm là đập 2 quả trứng và lấy lòng đỏ ra. Sau đó dùng 2 lòng trắng trứng để làm mặt nạ cho mái tóc. Thoa lên tóc và để trong 5 phút. Sau vài lần áp dụng cách này mái tóc của bạn sẽ trở nên chắc khỏe hon và sẽ mọc nhanh hơn.

Làm thế nào để giúp mái tóc mọc dài nhanh hơn và dày hơn: Nước khoai tây - Nếu cơ thể của bạn thiếu vitamin thì mái tóc của bạn có xu hướng bị gãy rụng và khô. Một điều rất quan trọng cần biết là vitamin A và C cực kỳ quan trọng khi đề cập đến sự phát triển của tóc. Đây là lý do tại sao chúng tôi khuyên nên sử dụng nước khoai tây để gội đầu và để cung cấp tất cả các vitamin cần thiết này cho mái tóc.

Làm thế nào để giúp mái tóc của bạn mọc dài nhanh hơn: Nước hành tây - Hành tây có vẻ như không phải là lựa chọn lý tương khi đề cập đến mái tóc mọc dài xinh đẹp, tuy nhiên chúng có thể là người bạn đồng minh tuyệt vời khi bạn đang tìm cách giúp mái tóc trở nên dày và sáng hơn. Tất cả những gì bạn cần là luộc vài quả hành tây và sử dụng nước đó để gội đầu. Chắc chắn bạn sẽ lưu trữ được độ sáng tự nhiên cho mái tóc của bạn, bạn sẽ trông tuyệt đẹp và những người bạn của bạn sẽ ghen tị với mái tóc xinh đẹp của bạn cho mà xem.

Thường thì nước hành sẽ không để lại mùi khó chịu trên tóc sau khi gội, nhưng nếu bạn sợ thì chúng tôi đề nghị nên áp dụng phương pháp này vào những ngày cuối tuần. Vì vào những ngày cuối tuần bạn sẽ ít tiếp xúc với người khác hơn những ngày trong tuần, ít nhất là trong một khoảng thời gian nào đó.

(becomegorgeous)