Làm sao đính đá trên móng tay đây?

Thảo luận trong 'Nails' bắt đầu bởi babylove, 14 Tháng tám 2011.

1. babylove New Member

^^ Không khó với chị em mình đâu ạ.

Chuẩn bị dụng cụ thực hiện như hình bên dưới...

Bước 1: Chọn màu vàng cam làm màu nền cho móng

Bước 2: Dùng cọ nét màu vàng chanh vẽ hình vuông ở góc phải bên dưới sát móng

Bước 3 : Ta tiếp tục dùng cọ nét màu đỏ mận kẻ hình vuông trên và canh hình vuông màu vàng tạo thành những gình vuông chèn lên nhau

Bước 4: Sử dụng cọ net nhũ bạc hạt to vẽ viền cho hình vuông màu vàng

Bước 5: Dùng cọ chấm bi hoặc cọ kim đính đá trắng thành đường viền như hình bên. Sau đó ta sơn bóng cho sản phẩm

Mẩu đã được hoàn thành....

Theo ebooknail
    hieu and lethihiep171090 like this.
  2. lethihiep171090 New Member

Hay lắm ạ. Em cũng bổ sung thêm kinh nghiệm của em là trước khi gắn các hạt đá lên móng tay, chị em mình phải kiểm tra xem lớp sơn móng tay đã khô hẳn chưa. Dùng đầu tăm chấm vào sơn móng tay trong rồi dính vào hạt đá.

Sau khi đặt các hạt đá vào vị trí cần gắn, dùng sơn móng tay bóng không màu sơn lại một lượt để cố định chúng.

Sẽ đẹp lắm đấy ạ ^^
    hieu thích bài này.
  3. thutrang.1992 New Member

Có một cách nữa giúp móng tay của bạn thêm màu sắc, cá tính và cực kỳ độc đáo với những kiểu đính đá. Đó là dùng sơn nứt.

Tất nhiên là chúng ta không bỏ qua sơn lót và sơn bóng rồi. Đối với sơn nứt các bạn nên dùng màu đen. Ngoài ra chúng ta sẽ sử dụng một miếng mút và đá pha lê màu hồng. Trước khi đính đá, ta có những bước cụ thể sau:

1. Đầu tiên, bạn hãy sơn một lớp sơn lót lên móng ta đã được cắt tỉa sạch sẽ
    2. Cho sơn màu lên miếng mút rồi chấm lên móng tay
    3. Cho sơn màu lên miếng mút lần thứ hai rồi lại chấm tiếp lên móng
    4. Dùng bông gòn và nước chùi móng tay để chùi đi phần sơn móng thừa bị lem xung quanh bên ngoài phần móng tay.
    5. Khi lớp nền đầy màu sắc đã khô một chút, chúng ta sẽ sơn lớp sơn nứt màu đen một cách vô trật tự nhé.

Sau khi đã phủ lớp sơn cuối cùng là sơn bóng cho móng tay, chúng ta sẽ sắp xếp đính một viên đá pha lê màu hồng đậm lên ở giữa đầu móng. Sau đó thì dùng những viên đá màu hồng nhạt sắp ra hai bên hạt hồng đậm để tạo hình nơ bướm; nhớ là sắp từng viên một và canh sao cho chúng đều nhau nhé. Các bạn cũng có thể trang trí kiểu khác theo sở thích của mình. Đầu tiên chúng ta sẽ không dán chặt các viên đá lên móng tay mà hãy đặt nhẹ nhàng thôi, sau khi đã hoàn thành nơ bướm rồi thì các bạn mới dán dính chặt chúng lên móng tay.

Sau khi lớp sơn bóng thứ nhất đã khô thì chúng ta sẽ sơn thêm một lớp sơn bóng nữa cho cả năm ngón tay! Làm như vậy sẽ giúp cho phần đính pha lê dính chặt hơn vào móng và phần sơn nứt cũng sẽ giữ được lâu hơn. Bạn có thể thoa them một chút dầu dưỡng xung quanh móng tay để da vùng đó không bị khô nhé

hieu thích bài này.
  4. hieu New Member

Mí cái này có dễ bong không zị ta?